मनोज जरांगेंना भेटण्यापूर्वी प्रसाद लाड यांना धमकी; संभाजीनगरमध्ये दोघे ताब्यात

हॉटेलमध्ये घुसून मारण्याची धमकी; अंतरावली सराटीतील महत्त्वाच्या बैठकीपूर्वी छत्रपती संभाजीनगरमध्ये खळबळ

Must read

मराठा आरक्षणाच्या मुद्द्यावरून महाराष्ट्रातील राजकीय वातावरण पुन्हा एकदा तापले आहे. मराठा आंदोलनाचे नेते मनोज जरांगे पाटील आणि भाजपचे आमदार प्रसाद लाड यांच्यात आज अंतरावली सराटी येथे एक महत्त्वाची बैठक होणार आहे. मात्र, या अत्यंत संवेदनशील आणि महत्त्वाच्या भेटीपूर्वीच छत्रपती संभाजीनगरमध्ये एक धक्कादायक आणि खळबळजनक घटना घडली आहे. आमदार प्रसाद लाड यांना अज्ञात इसमांकडून जीवे मारण्याची धमकी देण्यात आली असून, त्यांना हॉटेलमध्ये घुसून मारण्याचा प्रयत्न देखील झाला आहे. याप्रकरणी छत्रपती संभाजीनगर पोलिसांनी तत्परतेने कारवाई करत दोन तरुणांना ताब्यात घेतले आहे.

नेमकं काय घडलं?

दोन दिवसांपूर्वी मनोज जरांगे पाटील यांनी भाजप नेते प्रसाद लाड यांना मराठा आरक्षणावर सकारात्मक चर्चा करण्यासाठी अंतरावली सराटी येथे येण्याचे जाहीर आवाहन केले होते. हे निमंत्रण स्वीकारून आमदार प्रसाद लाड हे चर्चेसाठी छत्रपती संभाजीनगर मार्गे अंतरावली सराटीकडे जाण्यास निघाले होते. ते संभाजीनगरमधील एका हॉटेलमध्ये थांबले असताना, त्यांना लागोपाठ दोन ते तीन वेळा धमकीचे फोन आले. “तुम्ही संभाजीनगरमध्ये का आलात? तुम्हाला हॉटेलमध्ये घुसून मारू,” अशा शब्दांत फोनवरून त्यांना थेट धमकावण्यात आले.

धमकीचा फोन आल्यानंतर काही वेळातच संशयित तरुणांनी हॉटेलच्या आवारात येऊन आत घुसण्याचा प्रयत्न केला. मात्र, आमदार लाड यांच्या सुरक्षेत तैनात असलेल्या रक्षकांनी आणि पोलिसांनी वेळीच सतर्कता दाखवत या तरुणांना रोखले.

पोलिसांची तातडीने कारवाई; गणेश उगले आणि योगेश शितोळे ताब्यात

या घटनेमुळे हॉटेल परिसर आणि राजकीय वर्तुळात प्रचंड खळबळ उडाली. माहिती मिळताच छत्रपती संभाजीनगर पोलिसांनी घटनास्थळी धाव घेतली. पोलिसांनी परिस्थिती नियंत्रणात आणत हॉटेलमध्ये गोंधळ घालण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या गणेश उगले आणि योगेश शितोळे पाटील या दोन तरुणांना जागेवरच ताब्यात घेतले. सध्या पोलीस या दोघांची सखोल चौकशी करत असून या धमकीमागे नेमका कोणाचा हात आहे, याचा तपास केला जात आहे.

मनोज जरांगे पाटील यांची पहिली प्रतिक्रिया

आमदार प्रसाद लाड यांना मिळालेल्या धमकीच्या पार्श्वभूमीवर मनोज जरांगे पाटील यांनी तातडीने आपली प्रतिक्रिया दिली आहे. “मराठा समाज कधीही कोणाला अशी पाठीमागून धमकी देत नाही. जी काही चर्चा होईल ती समोरासमोर आणि शांततेत होईल. अशा प्रकारच्या धमक्या देऊन कोणीतरी आंदोलनाला आणि चर्चेला गालबोट लावण्याचा प्रयत्न करत असावे,” असे म्हणत जरांगे यांनी शांतता राखण्याचे आवाहन केले आहे.

या सर्व राड्यानंतरही आमदार प्रसाद लाड हे कडेकोट सुरक्षेत मनोज जरांगे यांच्या भेटीसाठी अंतरावली सराटीकडे रवाना झाले असून, संपूर्ण महाराष्ट्राचे लक्ष आता या दोन्ही नेत्यांच्या बैठकीकडे लागले आहे.

More articles

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

Latest article