पाकिस्तान जगाच्या नकाशावरून मिटेल! लष्करप्रमुख जनरल उपेंद्र द्विवेदींचा थेट इशारा

दहशतवाद थांबवा, नाहीतर इतिहास आणि भूगोलात स्थान उरणार नाही; लष्करप्रमुखांचा 'ऑपरेशन सिंदूर'चा हवाला देत पाकिस्तानला इशारा.

Must read

भारताने शेजारील देश पाकिस्तानला पुन्हा एकदा अत्यंत कडक शब्दांत आणि स्पष्ट इशारा दिला आहे. भारतीय लष्करप्रमुख (Army Chief) जनरल उपेंद्र द्विवेदी यांनी राजस्थानच्या अनुपगढ येथील एका लष्करी चौकीला भेट दिली असता, पाकिस्तानच्या दहशतवादी धोरणांवर जोरदार प्रहार केला. “जर पाकिस्तानला जगाच्या इतिहास आणि भूगोलात आपले स्थान टिकवून ठेवायचे असेल, तर त्यांनी तात्काळ राज्य पुरस्कृत (State-sponsored) दहशतवाद थांबवला पाहिजे,” अशा कडक शब्दांत त्यांनी पाकिस्तानला बजावले आहे.

लष्करप्रमुखांनी सैनिकांच्या युद्धसज्जतेचा आढावा घेताना सांगितले की, भारताची सहनशीलता आता संपली आहे. यापूर्वी भारताने जी संयमाची भूमिका घेतली होती, तशी यापुढे घेतली जाणार नाही. जर पाकिस्तानकडून पुन्हा कोणतीही कुरापत काढण्यात आली, तर भारत केवळ प्रत्युत्तर देणार नाही, तर एक पाऊल पुढे टाकून अशी कारवाई करेल जी पाकिस्तानला विचार करायला भाग पाडेल की त्यांचे अस्तित्व जगाच्या नकाशावर उरणार की नाही!

‘ऑपरेशन सिंदूर’ आणि पाकिस्तानची कोंडी आपल्या भाषणात जनरल द्विवेदी यांनी ‘ऑपरेशन सिंदूर १.०’ चा विशेष उल्लेख केला. मागच्या काळात जेव्हा दहशतवादी हल्ल्यांना प्रत्युत्तर म्हणून भारताने ‘ऑपरेशन सिंदूर’ राबवले होते, तेव्हा अत्यंत अचूक (Precision) हल्ले करून पाकिस्तान आणि पीओके (PoK) मधील तब्बल ९ दहशतवादी तळ उद्ध्वस्त करण्यात आले होते. या कारवाईत १०० हून अधिक दहशतवाद्यांचा खात्मा करण्यात आला होता. भारतीय हवाई दलाने देखील पाकिस्तानची लढाऊ विमाने (ज्यामध्ये अमेरिकन बनावटीची F-16 आणि चिनी बनावटीची JF-17 विमाने समाविष्ट होती) चक्काचूर केली होती.

या कारवाईमुळे पाकिस्तान इतका घाबरला होता की अवघ्या काही दिवसांतच त्यांच्या लष्करी प्रमुखांनी भारताकडे युद्धबंदीची (Ceasefire) विनंती केली होती. भारताने ‘ऑपरेशन सिंदूर’ दरम्यान एक परिपक्व देश म्हणून दाखवून दिले होते की आमचा रोख केवळ दहशतवाद्यांचे अड्डे, ट्रेनिंग सेंटर्स आणि त्यांचे मास्टरमाइंड संपवण्यावर आहे; कोणत्याही निष्पाप नागरिकाला किंवा लष्करी मालमत्तेला हानी पोहोचवणे हा आमचा उद्देश नव्हता.

सैनिकांना सज्ज राहण्याचे आदेश जनरल उपेंद्र द्विवेदी यांनी सीमेवरील सैनिकांशी संवाद साधताना त्यांचा उत्साह वाढवला आणि त्यांना कोणत्याही परिस्थितीला तोंड देण्यासाठी सदैव तयार राहण्याचे आदेश दिले. “पूर्णपणे सज्ज राहा, देवाची इच्छा असल्यास तुम्हाला लवकरच पुन्हा एकदा पराक्रम गाजवण्याची संधी मिळेल,” असे सूचक विधानही त्यांनी केले. यामुळे येत्या काळात पाकिस्तानने शेपूट वाकडी केल्यास भारत मोठी लष्करी कारवाई करण्यास मागे-पुढे पाहणार नाही, हे स्पष्ट झाले आहे.

More articles

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

Latest article